ชื่องานภาษาไทย | โรลเลอร์สกีชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 | 2020-08-29 - 2020-08-30 |
ชื่องานภาษาอังกฤษ | Roller Ski Thailand Championship 2020 | |
สถานที่จัดงาน | ถนน หลังสนามฟุตบอล มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา | |
Participation Name List | รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรมทั้งหมด | - |
รายละเอียดงานแข่ง Event Detail |
รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม Name List of All Participant Athletes - Official |
||||||||||||||||||||
|
Race ID | Status | Gender | Event | Start List | Current Score | Result | Competition Time |
206 | Official result | ชาย Men Smallest Children | Sprint C Qualification 400 | 9 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
207 | Official result | หญิง Ladies Smallest Children | Sprint C Qualification 400 | 4 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
208 | Official result | ชาย Men Junior D 9-10 | Sprint C Qualification 600 | 5 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
209 | Official result | หญิง Ladies Junior D 9-10 | Sprint C Qualification 400 | 6 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
210 | Official result | ชาย Men Junior C 11-12 | Sprint C Qualification 400 | 14 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
211 | Official result | หญิง Ladies Junior C 11-12 | Sprint C Qualification 400 | 6 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
212 | Official result | ชาย Men Junior B 13-14 | Sprint C Qualification 400 | 14 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
213 | Official result | หญิง Ladies Junior B 13-14 | Sprint C Qualification 400 | 8 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
214 | Official result | ชาย Men Junior A 15-16 | Sprint C Qualification 600 | 3 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
215 | Official result | หญิง Ladies Junior A 15-16 | Sprint C Qualification 600 | 5 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
216 | Official result | ชาย Men Senior B 17-18 | Sprint C Qualification 600 | 8 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
217 | Official result | หญิง Ladies Senior B 17-18 | Sprint C Qualification 600 | 8 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
218 | Official result | ชาย Men Senior A 18+ | Sprint C Qualification 600 | 0 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
219 | Official result | หญิง Ladies Senior A 18+ | Sprint C Qualification 600 | 3 | | | Score | | Result | | 2020-08-29 08:00:00 |
220 | Official result | หญิง Ladies Smallest Children | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 1 | |
221 | Official result | ชาย Men Smallest Children | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 2 | |
222 | Official result | หญิง Ladies Junior D 9-10 | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 3 | |
223 | Official result | ชาย Men Junior D 9-10 | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 4 | |
224 | Official result | หญิง Ladies Junior C 11-12 | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 5 | |
225 | Official result | ชาย Men Junior C 11-12 | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 6 | |
226 | Official result | หญิง Ladies Junior B 13-14 | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 7 | |
227 | Official result | ชาย Men Junior B 13-14 | Sprint C Final 400 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 8 | |
228 | Official result | หญิง Ladies Junior A 15-16 | Sprint C Final 600 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 9 | |
229 | Official result | ชาย Men Junior A 15-16 | Sprint C Final 600 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 10 | |
230 | Official result | หญิง Ladies Senior B 17-18 | Sprint C Final 600 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 11 | |
231 | Official result | ชาย Men Senior B 17-18 | Sprint C Final 600 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 12 | |
232 | Official result | หญิง Ladies Senior A 18+ | Sprint C Final 600 | v4 | Result | 2020-08-29 08:00:00 13 | |
251 | Official result | ชาย Men Senior A 18+ | Sprint C Final 600 | v0 | Result | 2020-08-29 08:00:00 14 | |
233 | Official result | หญิง Ladies Smallest Children | Interval Start C 1200 | 4 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 15 |
234 | Official result | ชาย Men Smallest Children | Interval Start C 1200 | 9 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 16 |
235 | Official result | หญิง Ladies Junior D 9-10 | Interval Start C 1200 | 6 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 17 |
236 | Official result | ชาย Men Junior D 9-10 | Interval Start C 1200 | 5 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 18 |
237 | Official result | หญิง Ladies Junior C 11-12 | Interval Start C 1200 | 6 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 19 |
238 | Official result | ชาย Men Junior C 11-12 | Interval Start C 1200 | 14 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 20 |
239 | Official result | หญิง Ladies Junior B 13-14 | Interval Start C 2400 | 8 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 21 |
240 | Official result | ชาย Men Junior B 13-14 | Interval Start C 2400 | 14 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 22 |
241 | Official result | ชาย Men Junior A 15-16 | Interval Start C 12000 | 3 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 23 |
242 | Official result | หญิง Ladies Junior A 15-16 | Interval Start C 6000 | 5 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 24 |
243 | Official result | ชาย Men Senior B 17-18 | Interval Start C 12000 | 8 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 25 |
244 | Official result | หญิง Ladies Senior B 17-18 | Interval Start C 6000 | 8 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 26 |
247 | Official result | ชาย Men Senior A 18+ | Interval Start C 12000 | 0 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 27 |
248 | Official result | หญิง Ladies Senior A 18+ | Interval Start C 6000 | 3 | | | Score | | Result | | 2020-08-30 08:00:00 28 |
รายการแข่งขัน | เด็กเล็ก Smallest Children YoB: 2012 - 2015 | จูเนียร์ D 9-10 Junior D 9-10 YoB: 2010 - 2011 | จูเนียร์ C 11-12 Junior C 11-12 YoB: 2008 - 2009 | จูเนียร์ B 13-14 Junior B 13-14 YoB: 2006 - 2007 | จูเนียร์ A 15-16 Junior A 15-16 YoB: 2004 - 2005 | ซีเนียร์ B 17-18 Senior B 17-18 YoB: 2001 - 2003 | ซีเนียร์ A 18+ Senior A 18+ YoB: 1940 - 2003 |
Sprint C Qualification Men | 9 OK | 5 OK | 14 OK | 14 OK | 3 ! | 8 OK | 0 ! |
Sprint C Qualification Ladies | 4 OK | 6 OK | 6 OK | 8 OK | 5 OK | 8 OK | 3 ! |
Sprint C Final Ladies | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK |
Sprint C Final Men | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 4 OK | 0 ! |
Interval Start C Ladies | 4 OK | 6 OK | 6 OK | 8 OK | 5 OK | 8 OK | 3 ! |
Interval Start C Men | 9 OK | 5 OK | 14 OK | 14 OK | 3 ! | 8 OK | 0 ! |
Ranking | ธง | Province | เหรียญทอง Gold | เหรียญเงิน Silver | เหรียญทองแดง Bronz | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
1 | ชุมพร | 16 | 12 | 4 | 80 | 36 | 4 | 120 | |
2 | ศรีสะเกษ | 5 | 5 | 6 | 25 | 15 | 6 | 46 | |
3 | เชียงใหม่ | 2 | 1 | 3 | 10 | 3 | 3 | 16 | |
4 | สุราษฎร์ธานี | 2 | 0 | 1 | 10 | 0 | 1 | 11 | |
5 | กรุงเทพฯ | 1 | 2 | 5 | 5 | 6 | 5 | 16 | |
6 | กระบี่ | 0 | 2 | 4 | 0 | 6 | 4 | 10 | |
7 | ระยอง | 0 | 2 | 0 | 0 | 6 | 0 | 6 | |
8 | ปัตตานี | 0 | 2 | 0 | 0 | 6 | 0 | 6 | |
8 | สมุทรปราการ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | |
8 | ราชบุรี | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | |
8 | ฉะเฉิงเทรา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | |
8 | สงขลา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | |
รวม Total | 26 เหรียญทอง Gold | 26 เหรียญเงิน Silver | 23 เหรียญทองแดง Bronz |
Date | Events | Cate | Gender | Result |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Smallest Children | หญิง Ladies |
ด.ญ. โรจชญา สกุลศิริเลอมาน 12 (2012) อุบลราชธานี (ภาค 3) ด.ญ. วฤณดา เทพนิมิตร 11 (2013) ชุมพร (ภาค 4) ด.ญ. ศตรัศมี สุวรรณมาโจ 11 (2013) กรุงเทพฯ (ภาค 1) ด.ญ. นฤมล ปิ่นประดับ 12 (2012) กรุงเทพฯ (ภาค 1) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Smallest Children | ชาย Men |
ด.ช. นฤภัทร บำรุงรัตน์ 11 (2013) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. ธนากร นิ้มเจริญสุข 12 (2012) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. ธนัช จตุเทน 12 (2012) กรุงเทพฯ (ภาค 1) ด.ช. ศิรภณ น้อยจันทร์ 12 (2012) ระยอง (ภาค 1) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior D 9-10 | หญิง Ladies |
ด.ญ. ขวัญพิชชา อุ่นภิรมย์ 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ญ. จิณห์วรา นิลเนาวรัตน์ 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ญ. ปภาวี ลัดลอด 13 (2011) ชุมพร (ภาค 4) ด.ญ. ธัญชนก เต็มเปี่ยม 14 (2010) ระยอง (ภาค 1) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior D 9-10 | ชาย Men |
ด.ช. รัตนพล บำรุงรัตน์ 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. เดชาธร เทพนิมิตร 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. ทนุธรรม จงทอง 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. กันต์พล พฤกษากร 13 (2011) กรุงเทพฯ (ภาค 1) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior C 11-12 | หญิง Ladies |
ด.ญ. ชนรดี ตันประกาศ 15 (2009) เชียงใหม่ (ภาค 5) ด.ญ. ฌลรุจี มณีมัย 16 (2008) กระบี่ (ภาค 4) ด.ญ. สุวภัธร์ กันชนะ 16 (2008) สุราษฎร์ธานี (ภาค 4) ด.ญ. ชนนิกานต์ ศรีสมโภชน์ 15 (2009) กระบี่ (ภาค 4) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior C 11-12 | ชาย Men |
นาย ภาคภูมิ สุดสงวน 16 (2008) ศรีสะเกษ (ภาค 3) ด.ช. ภูริ ทองละมุล 15 (2009) ศรีสะเกษ (ภาค 3) ด.ช. กฤษกร กิ่งสกุล 16 (2008) ศรีสะเกษ (ภาค 3) ด.ช. ธีรโชติ สาททอง 16 (2008) ศรีสะเกษ (ภาค 3) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior B 13-14 | หญิง Ladies |
นางสาว ปาริฉัตร บุญมณี 18 (2006) สุราษฎร์ธานี (ภาค 4) นางสาว พรชนัน พงษ์ศักดิ์ 18 (2006) ระยอง (ภาค 1) นางสาว สุพิชญา อินฤทธิ์ 17 (2007) กระบี่ (ภาค 4) นางสาว ภูสุดา โสพล 18 (2006) กระบี่ (ภาค 4) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior B 13-14 | ชาย Men |
นาย ธีรภัทร สะตะ 18 (2006) ชุมพร (ภาค 4) นาย นราวิชญ์ สายสุข 18 (2006) ศรีสะเกษ (ภาค 3) นาย ธนากร เงยไชย 18 (2006) ศรีสะเกษ (ภาค 3) ด.ช. ขุนณรงค์ ยอดอินทร์ 18 (2006) ศรีสะเกษ (ภาค 3) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior A 15-16 | หญิง Ladies |
นางสาว ศิริวรรณ เกิดสิน 19 (2005) ชุมพร (ภาค 4) น.ส. อาทิตยา แท่นอินทร์ 19 (2005) ระยอง (ภาค 1) นางสาว ภคพร กัศยปสุวรรณ 19 (2005) กรุงเทพฯ (ภาค 1) นางสาว จิดาภา ทวิสุวรรณ์ 19 (2005) กระบี่ (ภาค 4) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Junior A 15-16 | ชาย Men |
นาย เจษฎา เนียมสุวรรณ 19 (2005) ชุมพร (ภาค 4) นาย ภูริภัทร ชมก้อน 19 (2005) สงขลา (ภาค 4) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Senior B 17-18 | หญิง Ladies |
นางสาว ดวงกมล หีดชนา 21 (2003) ชุมพร (ภาค 4) นางสาว นวพร พรหมวงค์ 21 (2003) เชียงใหม่ (ภาค 5) น.ส. ณิชกานต์ จินุพันธุ์ 21 (2003) กรุงเทพฯ (ภาค 1) นางสาว สรธร พิรุณรัตน์ 22 (2002) กรุงเทพฯ (ภาค 1) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Senior B 17-18 | ชาย Men |
นาย สราวุฒิ เกิดสิน 21 (2003) ชุมพร (ภาค 4) นาย ณัฐวุฒิ หิรันรัตน์ 21 (2003) ชุมพร (ภาค 4) นาย สหรัฐ กัญญาทิพย์ 22 (2002) ลำพูน (ภาค 5) นาย อนุชา ร่มพนาธรรม 22 (2002) เชียงใหม่ (ภาค 5) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Senior A 18+ | หญิง Ladies |
นางสาว หทัยกาญจน์ สุขศรี 24 (2000) ศรีสะเกษ (ภาค 3) นาง สุกานดา ชมภูโคตร 0 กรุงเทพฯ (ภาค 1) นางสาว เกษราภรณ์ คำสุวรรณ์ 24 (2000) ศรีสะเกษ (ภาค 3) |
2020-08-29 | Roller Ski - Sprint C Final | Senior A 18+ | ชาย Men | |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Smallest Children | หญิง Ladies |
ด.ญ. โรจชญา สกุลศิริเลอมาน 12 (2012) อุบลราชธานี (ภาค 3) ด.ญ. วฤณดา เทพนิมิตร 11 (2013) ชุมพร (ภาค 4) 0 (ภาค ) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Smallest Children | ชาย Men |
ด.ช. นฤภัทร บำรุงรัตน์ 11 (2013) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. ธนากร นิ้มเจริญสุข 12 (2012) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. กรณ์ ศุภรสิริ 10 (2014) กรุงเทพฯ (ภาค 1) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior D 9-10 | หญิง Ladies |
ด.ญ. ขวัญพิชชา อุ่นภิรมย์ 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ญ. จิณห์วรา นิลเนาวรัตน์ 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ญ. ปภาวี ลัดลอด 13 (2011) ชุมพร (ภาค 4) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior D 9-10 | ชาย Men |
ด.ช. เดชาธร เทพนิมิตร 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. รัตนพล บำรุงรัตน์ 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) ด.ช. ทนุธรรม จงทอง 14 (2010) ชุมพร (ภาค 4) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior C 11-12 | หญิง Ladies |
ด.ญ. ชนรดี ตันประกาศ 15 (2009) เชียงใหม่ (ภาค 5) ด.ญ. ฌลรุจี มณีมัย 16 (2008) กระบี่ (ภาค 4) ด.ญ. ชนนิกานต์ ศรีสมโภชน์ 15 (2009) กระบี่ (ภาค 4) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior C 11-12 | ชาย Men |
นาย ภาคภูมิ สุดสงวน 16 (2008) ศรีสะเกษ (ภาค 3) ด.ช. ภูริ ทองละมุล 15 (2009) ศรีสะเกษ (ภาค 3) ด.ช. กฤษกร กิ่งสกุล 16 (2008) ศรีสะเกษ (ภาค 3) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior B 13-14 | หญิง Ladies |
นางสาว ปาริฉัตร บุญมณี 18 (2006) สุราษฎร์ธานี (ภาค 4) นางสาว พรชนัน พงษ์ศักดิ์ 18 (2006) ระยอง (ภาค 1) นางสาว สุพิชญา อินฤทธิ์ 17 (2007) กระบี่ (ภาค 4) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior B 13-14 | ชาย Men |
นาย ธีรภัทร สะตะ 18 (2006) ชุมพร (ภาค 4) นาย ธนากร เงยไชย 18 (2006) ศรีสะเกษ (ภาค 3) นาย นราวิชญ์ สายสุข 18 (2006) ศรีสะเกษ (ภาค 3) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior A 15-16 | ชาย Men |
นาย เจษฎา เนียมสุวรรณ 19 (2005) ชุมพร (ภาค 4) นาย ภูริภัทร ชมก้อน 19 (2005) สงขลา (ภาค 4) 0 (ภาค ) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Junior A 15-16 | หญิง Ladies |
นางสาว ศิริวรรณ เกิดสิน 19 (2005) ชุมพร (ภาค 4) น.ส. อาทิตยา แท่นอินทร์ 19 (2005) ระยอง (ภาค 1) นางสาว จิดาภา ทวิสุวรรณ์ 19 (2005) กระบี่ (ภาค 4) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Senior B 17-18 | ชาย Men |
นาย สราวุฒิ เกิดสิน 21 (2003) ชุมพร (ภาค 4) นาย ณัฐวุฒิ หิรันรัตน์ 21 (2003) ชุมพร (ภาค 4) นาย อนุชา ร่มพนาธรรม 22 (2002) เชียงใหม่ (ภาค 5) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Senior B 17-18 | หญิง Ladies |
นางสาว ดวงกมล หีดชนา 21 (2003) ชุมพร (ภาค 4) น.ส. ณิชกานต์ จินุพันธุ์ 21 (2003) กรุงเทพฯ (ภาค 1) นางสาว นวพร พรหมวงค์ 21 (2003) เชียงใหม่ (ภาค 5) |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Senior A 18+ | ชาย Men | |
2020-08-30 | Roller Ski - Interval Start C | Senior A 18+ | หญิง Ladies |
นาง สุกานดา ชมภูโคตร 0 กรุงเทพฯ (ภาค 1) นางสาว หทัยกาญจน์ สุขศรี 24 (2000) ศรีสะเกษ (ภาค 3) นางสาว เกษราภรณ์ คำสุวรรณ์ 24 (2000) ศรีสะเกษ (ภาค 3) |